†.....B12 PerFect Class ....†
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

†.....B12 PerFect Class ....†

†Tán Gẫu † và các vấn đề liên quan tới thầy cô

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Chuyên gia tư vấn

Go down 
YounG
crazy_heo2207
PePe
anhthu
sooi
Admin
HieuBoss
11 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyThu Feb 05, 2009 11:06 pm

Chuyên gia tự vẫn.. àh ko tư vấn tâm lý đây. Mọi chuyện từ trên trời dưới đất đến chuyện tình iu nhăng nhít vớ vẫn và cả những chuyện nhãm nhí đây.. ai hỏi gì cứ hỏi sẵn sàng trả lời mọi thắc mắc... study study Wink study
Admin
Admin
Admin

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 2:15 pm

Lại thêm anh chém gió. Mà nè tao hỏi cái này " 14/2 thì nên tặng gì cho nàng " . Tao đang phân vân giữa hoa và thú bông . Cho ý kiến cái hoặc là tư vấn thêm vài món giùm nha. What a Face
http://b12online.co.cc
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 2:34 pm

Valentine là một trong những ngày bạn có thể chia sẻ những tâm tư tình cảm cho người yêu của mình. Nhưng hok nhất thiết là vật chất mà là những gì bạn cảm nhận từ chính trái tim của bạn về người ấy. Hãy tìm hiểu người ấy thêm từ ngày sinh bạn sẽ biết Cung của người ấy cũng như tính tình và những điều họ cần.

Wink good luck
sooi

sooi

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 3:33 pm

to^t' nha^y may` moi trai' tim cua~ may` ma tang a^y' ! chac' chan a^y' se~ kho^ng bao gio` we^n may` daU! hehe
anhthu

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 3:46 pm

anh Hieu cho em hoi lam sao de 3 Miss girl cua chung ta bot dien 1 chut?nhat la HOT girl Hien a' Razz
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 3:53 pm

anhthu đã viết:
anh Hieu cho em hoi lam sao de 3 Miss girl cua chung ta bot dien 1 chut?nhat la HOT girl Hien a' Razz

Tình hình là 3 chị ấy đang trong tình trạng nửa tỉnh nửa mê. Ko biết khi nào lên cơn, Cách phòng tránh tốt nhất là ko chọc phá, hay ko cự cãi, với phu7ong châm 3 chị là chùm 3 chị luôn đúng. Chúc thành công.... study Wink
PePe

PePe

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 9:21 pm

Hahahaha
Pa tui wầu wá mợi
Ai hỏi pa kái j mà pa ko bt' pa hỏi con nha Laughing Smile lol!
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 9:44 pm

PePe đã viết:
Hahahaha
Pa tui wầu wá mợi
Ai hỏi pa kái j mà pa ko bt' pa hỏi con nha Laughing Smile lol!
hơhơ pa con ko cái gì ko biết. hàhàhà.....
crazy_heo2207

crazy_heo2207

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyFri Feb 06, 2009 10:46 pm

Cho hỏi cái: ăn chơi,ngủ,fá của,ko học ....thì lam sao đậu tốt nghiệp loại ưu,chỉ dc làm sao đậu thủ khoa càng tốt.chỉ đúng thì tui cho cái pạt tai, chỉ sai là bik mặt tui đó.(hậu hĩnh quá fải ko?)
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySat Feb 07, 2009 12:19 pm

crazy_heo2207 đã viết:
Cho hỏi cái: ăn chơi,ngủ,fá của,ko học ....thì lam sao đậu tốt nghiệp loại ưu,chỉ dc làm sao đậu thủ khoa càng tốt.chỉ đúng thì tui cho cái pạt tai, chỉ sai là bik mặt tui đó.(hậu hĩnh quá fải ko?)

Cám ơn món wà hậu hĩnh ko dám nhận.
Trước hết, để đậu Đh thì phải đỗ tốt nghiệp THPT, rồi đủ điểm xét tuyển vào trường mà mình đã lựa chọn. Để làm được điều đó cũng đơn giản - đối với những ai vừa thông minh vừa chăm học. Đối với những thằng thông minh nhưng lười học thì tỉ lệ đỗ chỉ 20 - 30 %

Còn những đứa tư duy hơi chậm nhưng suốt ngày đêm cày như trâu thì khả năng đỗ là 50 - 70%. Để tăng những con số này lên thì điều quan trong là phải biết mình biết ta, đăng kí trường vừa sức. Thực ra cũng kô phụ thuộc nhiều vào mấy bố ra đề đâu vì đề dễ thì cả làng Vũ đại đều dễ. Thứ đến là cũng cần may mắn, thế nên kì cuối này phải tu nhân tích đức nhiều vào. Kiểm tra có câu nào làm được nhớ cho anh em chép với. thằng nào còn nợ tiền mình thì đòi nhẹ nhàng thôi, đừng có kéo hội ra làm ầm ĩ kô lại bị đuổi học cấm thi tốt nghiệp thì bỏ mẹ.

Thi đại học thì tớ chưa thi nên hok rõ. Còn thi trắc nghiệm có 1 số kinh nghiệm như sau :
1. Đọc câu hỏi trước và suy nghĩ đáp án trước khi trả lời. Sau đó hãy xem trog 4 lựa chọn có cái nào trùng đáp án mình thì chọn là hay nhất.
2. Nếu trong 4 lựa chọn hok có lựa chọn nào trùng đáp án bạn đưa ra thì nên xem kĩ lại đề. Nếu bạn chắc chắn là đề sai thì chọn 1 trong 4 đáp án đều được vì bạn sẽ được trọn điểm câu hỏi đó.
3. Trong khi ôn tập tránh học thuộc lòng vì đề kiểm tra trắc nghiệm ra trong phạm vi kiến thức rất rộng. Trước khi thi bạn nên đọc hết 1 lượt SGK hay vở ghi. Học phải hiểu vì nếu bạn không nhớ mà hiểu được thì sẽ suy luận được đáp án.
4. Khi hết giờ kiểm tra còn những câu nào chưa nghĩ ra hoặc không nhớ thì nên chọn 1 trong 4 đáp án của câu đó. Tỉ lệ đúng là 25% cơ mà. Nếu bạn không tô hết đáp án các câu thì khi máy chấm sẽ loại bài của bạn ( do phạm quy)
5. Nên dùng bút chì 3B để tô đáp án vì nó có độ đậm vừa phải, dễ xóa. Đi kém bút chì 3B là gôm Pentel. Nếu sợ xóa hok sạch hết thì nên dùng ruột bánh mì.
6. Đừng nghe bất kì ai trong khi làm bài. Hãy tin vào chính suy luận của bạn.
Chúc bạn thi tốt và đạt nhiều điểm cao.
lol! lol! study
YounG

YounG

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySat Feb 07, 2009 2:04 pm

thie bac cho toi hoi, 14-2 tang nag` 1 con bo` dc ko Wink)
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySat Feb 07, 2009 3:06 pm

YounG đã viết:
thie bac cho toi hoi, 14-2 tang nag` 1 con bo` dc ko Wink)

Với 1 tình iu thật sự thì quà tặng ko có giá trị. Nhưng để về lâu dài thì có thể đ, nếu 2 người lấy nhau có bò mà cày.... Laughing Laughing
^_Rinrin_^

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySat Feb 07, 2009 3:14 pm

Hok bik valentine thi` kon trai thix dc tang ji he mi' bn? Question
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySat Feb 07, 2009 3:24 pm

^_Rinrin_^ đã viết:
Vì là bạn trai thông thường nên cách thông thường nhất mà các bạn gái hay sử dụng là tặng hoa (với điều kiện bạn phải hiểu được ý nghĩa loài hoa mình tặng không thì nguy hiểm chết người đấy). Với người đã thân thiện và ”suồng sã“ hơn, thì cái gì đàn ông dùng được là họ dùng được đấy(!): Quần áo, giày dép... Nghịch ngợm một chút thì son phấn, gấu bông, sữa rửa mặt... Nói chung quà sinh nhật bạn trai thông thường không cần cầu kỳ còn đã thân thiện thì mang tính chất vui nhộn.

Con trai thích tặng quà gì ý à. Tớ ko rõ phần đông con trai thích gì ? Nhưng với tư cách cá nhân tớ nghĩ tớ sẽ luôn vui sướng khi được tặng những thứ, không đắt tiền lắm đâu nhưng nó rất thiết thực cho cuộc sống, ví như những thứ mà mình chẳng mấy khi quan tâm mà sắm sửa cho bản thân mấy, phần vì ngại đi mua, hơn nữa toàn phụ huynh mua cho rồi cứ thế là dùng thôi, nó có rách, có cũ nát thì cũng cứ chờ phụ huynh mua tiếp cho. Đó là áo may-ô..,quần đùi này, quần sịp này (hì.........), bít tất này... Nói chung những đồ như vậy thấy ai cũng khoái thôi, vì nó thực sự rất cần thiết cho mỗi cá nhân con người. Mà đã yêu nhau rồi thì cũng ko ngại lắm khi chọn những đồ đó cho bạn trai đúng ko? Chứ còn kì thực thời đại này, tặng những đồ đó thể hiện sự quan tâm cực kỳ thầm kín mà tâm lý đấy.
Bạn thử xem nhé. lol!

good luck to you lol!
PePe

PePe

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySat Feb 07, 2009 3:28 pm

Đọc pa kái lý thuyết dài dòng làm j
AI có nhu cầu pm t bán cho
Hehe
Tranh thủ kinh doanh geek
Admin
Admin
Admin

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySun Feb 08, 2009 9:59 am

^_Rinrin_^ đã viết:

Con trai ai cũng thực tế cả , bạn tặng như là bạn gọi anh ta lại hun 1 cái , cái nì còn quí hơn vật chất nhiều Very Happy , chút bạn thành công ( tất nhiên là thành công )
Dragon_Noop
Admin
Dragon_Noop

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySun Feb 08, 2009 1:19 pm

êh Boss... T ko coá gf đi chơi 14/2
Bi h fải kiếm đâu ra m bik ko?
Trả lời t coi cheers
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySun Feb 08, 2009 1:37 pm

Dragon_Noop đã viết:
êh Boss... T ko coá gf đi chơi 14/2
Bi h fải kiếm đâu ra m bik ko?
Trả lời t coi cheers

Uhm... con gái thì ở đâu mà chả có. Vấn đề là mày có chinh phục đc hay không, theo tao nghĩ để có thể chiếm đc tình cảm của ai đó, tốt nhất là nên tạo 1 ấn tượng đầu tiên khá là tốt đẹp. Một anh chàng bảnh bao với 1 bộ wần áo ko nhất thiết phải model nhưng phù hợp với hoàn cảnh cũng như xung wanh. Biết ăn nói, luôn nở nục cười ( ko cười wá lố lăng ). Tỏ ra quan tâm người ấy một chút, thì kết wả thu đc sẽ bất ngờ đấy. Ấn tượng đầu tiên là rất quan trọng. Chúc thành công.

Good luck study lol!
Dragon_Noop
Admin
Dragon_Noop

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySun Feb 08, 2009 3:30 pm

uh, trả lời zị khá wá.. thakz m..
Típ nà, thêm câu nữa:

Trường hợp 1 :
Zả sử, coá 1 pé kia thjx t..... mún wen t.........
Nhưg t hem thjx pé đoá... muh lại thix ng` bạn thân của pé đoá....
Roài bi h tao fải làm sao để zải wuyết mọi chiện êm xui....
Làm sao để pé đoá ko bùn khi tao từ chối và chấp nhận t vs ng bạn thân wen nhau.....

Trường hợp 2:
T vs ấy chơi thân 1 năm roài...
Lúc đoá ấy wen bạn t... T cũg thjx ấy lắm..
Nhưg bạn t đag wen.. ko thế xen ngag đc.
roài 2 ng đoá chia tay nhau... T tìm đến zì vẫn còn thjx ấy....
Nhưg t chợt nhận ra ấy vẫn còn vương vấn ng kia.. t ko thể đi hơn đc nữa
Roài 1 thág sau, ấy rất là thjx t... wan tâm t cực kì.....
Nhưg t thì ko còn tình cảm zì nữa.
Zị bi h t fải làm sao?

Haha... 2 TH này.. m tư zấn zúp t coi... Smile Smile
HieuBoss

HieuBoss

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySun Feb 08, 2009 6:29 pm

Dragon_Noop đã viết:
uh, trả lời zị khá wá.. thakz m..
Típ nà, thêm câu nữa:

Trường hợp 1 :
Zả sử, coá 1 pé kia thjx t..... mún wen t.........
Nhưg t hem thjx pé đoá... muh lại thix ng` bạn thân của pé đoá....
Roài bi h tao fải làm sao để zải wuyết mọi chiện êm xui....
Làm sao để pé đoá ko bùn khi tao từ chối và chấp nhận t vs ng bạn thân wen nhau.....

Trường hợp 2:
T vs ấy chơi thân 1 năm roài...
Lúc đoá ấy wen bạn t... T cũg thjx ấy lắm..
Nhưg bạn t đag wen.. ko thế xen ngag đc.
roài 2 ng đoá chia tay nhau... T tìm đến zì vẫn còn thjx ấy....
Nhưg t chợt nhận ra ấy vẫn còn vương vấn ng kia.. t ko thể đi hơn đc nữa
Roài 1 thág sau, ấy rất là thjx t... wan tâm t cực kì.....
Nhưg t thì ko còn tình cảm zì nữa.
Zị bi h t fải làm sao?

Haha... 2 TH này.. m tư zấn zúp t coi... Smile Smile

Trường Hợp 1 :

Có thể rất dễ, cũng có thể cực khó. Vấn đề là làm thế nào để không làm tổn thương người khác…
Không thể đáp lại tình cảm của ai đó dành cho mình, bạn sẽ từ chối bằng cách nào? Khéo léo hay thẳng thừng?
1. Nói thẳng nói thật:

Đây là cách từ chối thông dụng của những ai không thích vòng vo, chỉ thích nói thẳng nói thật một lần cho đối phương hiểu, dù biết rằng sự thật phũ phàng có thể làm cho người yêu mình bị “shock” phút đầu, nhưng thà đau một lần rồi thôi, chứ không dây dưa mãi.

Tuy nhiên, nhiều người vì quá thẳng thắn mà đánh mất sự tế nhị, vô tình làm tổn thương đến lòng tự trọng của nhiều người Có thể bạn cũng rất bực tức khi có ai đó cứ lằng nhằng theo đuôi, nhưng nên kiềm chế cảm xúc và từ chối một cách nhàn nhã, thành thật và phải nghĩ đến cảm xúc của người khác nữa, để cho dù không thể tiến tới được với bạn, thì người đó cũng vẫn trân trọng bạn.

2. Đường vòng quanh co: Nhiều người vì không muốn phải nhìn ánh mắt buồn bã khi từ chối người yêu mình, nên chọn cách đi đường vòng. Đa số là sẽ qua trung gian, nhờ một người bạn thân nói giúp, nhắn tin qua yahoo hay sms, hoặc chỉ cần nói khéo rằng: “Bạn là một người bạn tốt và mình không muốn đánh đổi tình bạn này để lấy một thứ tình cảm nào khác”. Người thông minh sẽ hiểu dụng ý trong câu nói của bạn và tự động biết dừng cuộc chơi đúng lúc thôi.

Tránh nói những câu như: “Hiện tại thì mình chẳng có tình cảm gì đặc biệt với bạn cả!”. Nếu nói như thế, đối phương có thể hiểu rằng: “À! Hiện tại thì chưa, nhưng tương lai biết đâu sẽ có?” và tiếp tục chờ đợi. Trong khi bản thân bạn biết rằng bây giờ và về sau, mãi mãi bạn không thể đáp lại tình cảm của người ta được.

Vậy thì đừng gieo hy vọng cho người ấy, bạn có thể không nói thẳng rằng: “Không! Tớ chả thích ấy tý nào cả! Ấy đừng mơ!” Nhưng vẫn có thể nói khéo rằng: “Rất tiếc! Trái tim tình yêu của tớ chỉ dành cho một người, và người đó không phải là ấy đâu. Nhưng trái tim tình bạn của tớ lúc nào cũng mở cửa đón nhận ấy vào đấy!” Đó là cách tốt nhất để dù cho không có được tình yêu của bạn, người ta cũng sẽ hạnh phúc khi được làm bạn của bạn.

3. Không muốn từ chối:

Với “lòng nhân ái”, thương người như thể thương thân, nhiều người không dám từ chối người khác với lý do “Tội nghiệp!” hoặc “Không muốn người ta đau khổ vì mình!
Không thể vì lý do sợ người ta buồn mà bạn không dám từ chối. Không lẽ người ta có thể vui được sao khi bên cạnh một người không hề yêu mình mà chỉ đến với mình bằng sự thương hại? Nỗi buồn khi không được đáp lại tình cảm dù sao cũng chả thấm vào đâu so với nỗi đau phải sống trong tình yêu gượng ép. Hãy dứt khoát một lần bạn nhé!

Trường Hợp 2 :

Cô ấy quay lại với bạn và biểu hiện những hành động và thái độ quan tâm chăm sóc. Bạn hãy suy xét thật kỷ, liệu cô ấy có đến với bạn thật lòng, hay chỉ là sự bù đắp cái thiếu thốn tình cảm khi vưà chia tay người cũ. Cũng có thể cô ấy d0ến với bạn chỉ là muốn cốt ý làm cho người tình cũ phải ghanh tị, 1 sự trả thù hay cứu vãn 1 cái gì đó. Trong hoàn cảnh này, chỉ có thời gian mới có thể giúp bạn biết đc rằng cô ta có thật sự yêu mình hay không. Còn nếu như hiện tại bây giờ bạn đã không còn tình cảm gì với cô ấy nữa thì tốt nhất là nên giữ tình bạn. Chỉ có bạn mới hiểu rõ hơn ai hết cảm xúc của bạn lúc này. Chúc bạn sáng suốt.

Good luck study lol!
Soul Mas†er

Soul Mas†er

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptySun Feb 08, 2009 10:11 pm

Tao công nhận thằng hõi đã rãnh, thằng trả lời còn rãnh hơn >> 2 thằng dở hơi clown clown
Admin
Admin
Admin

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyMon Feb 09, 2009 9:29 pm

Thằng K rãnh nhẽ . Trả lời ngắn gọn cho nó bik : Yeu là Yes , ko yêu là no . Rắc rối .Chik đi là vừa khà khà Twisted Evil Twisted Evil
Dragon_Noop
Admin
Dragon_Noop

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyTue Feb 10, 2009 9:36 pm

Admin đã viết:
Thằng K rãnh nhẽ . Trả lời ngắn gọn cho nó bik : Yeu là Yes , ko yêu là no . Rắc rối .Chik đi là vừa khà khà Twisted Evil Twisted Evil

Noi' nhu may` the thi` ca doi` cug~ chua coa' gf... Doi luc fai ti`m cach' noi' kheo' de? lam` ng` khac' ko ton thuog chu.. Smile) Smile) may` cha bik zi` ca
PePe

PePe

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyWed Feb 11, 2009 11:51 am

Hahahha
Đọc mấy kái này thấy dzui wá àh
Hahhahaha lol!
Njii502

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn EmptyWed Feb 11, 2009 9:21 pm

má. h mới bk ba.n Híu boss tâm lý gớm...... lol!
Sponsored content

Chuyên gia tư vấn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyên gia tư vấn   Chuyên gia tư vấn Empty

Chuyên gia tư vấn
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Chú ý : Forum Sắp chuyển .